ร่วมสักการศาลพระภูมิและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ประจำปี 2567
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0847-1024x683.jpg)
รองสาสตราจารย์สมเจตน์ ดวงพทักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย พร้อมรองอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภักเลย ร่วมสักการะศาลพระภูมิ มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ในงานอนุรักษ์และสืบสานประเพณีสักการะศาลพระภูมิและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ประจำปีการศึกษา 2567
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0828-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0832-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0841-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0829-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0830-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0837-1024x683.jpg)
วันที่ 27 มิถุนายน 2567 สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย จัดงานอนุรักษ์และสืบสานประเพณีสักการะศาลพระภูมิและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ประจำปีการศึกษา 2567 โดยมีรองศาสตราจารย์สมเจตน์ ดวงพิทักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เป็นประธานจุดธูปเทียนเครื่องนมัสการพระบางเมืองทรายขาว ศาสนพิธีกล่าวคำบูชาพระรัตนตรัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภักเลย จุดธุปเทียนบูชาสักการะศาลพระภูมิและถวายเครื่องสังเวย และปักธูปเครื่องสักการะ พร้อมคณะผู้บริหาร คณะอาจารย์ บุคลากร มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย งานอนุรักษ์และสืบสานประเพณีสักการะศาลพระภูมิและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย หน้าอาคาร 50 พรรษามหาวชิราลงกรณ
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0921-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0923-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0928-1024x683.jpg)
จากนั่น รองศาสตราจารย์สมเจตน์ ดวงพิทักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย พร้อมคณะผู้บริหาร คณะอาจารย์ บุคลากร มหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ร่วมสักการะศาลพระภูมิหน้าอาคาร 20 เสริมสิริมงคลชีวิตและการทำงานพัฒนามหาวิทยาลัยราชภัฏเลย
คลิกชมภาพ พรมน้ำหอม สักการะศาลพระภูมิ หน้าอาคาร 50 พรรษามหาวชิราลงกรณ ฟ้อนรำ สักการะศาลพระภูมิ หน้าอาคาร 20