ม.ราชภัฏเลย สืบสานประเพณีไทย ถวายเทียนพรรษา ประจำปี 2567
รองศาสตราจารย์สมเจตน์ ดวงพิทักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เป็นประธานประกอบพิธีถวายเทียนพรรษา โครงการอนุรักษ์สืบสานประเพณีไทย ถวายเทียนเทศการเข้าพรรษา ประจำปี 2567
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0320-1024x683.jpg)
วันที่ 17 กรกฏาคม 2567 เวลา 10.00 น. สำนักศิลปะและวัฒนธรรมจัดโครงการอนุรักษ์สืบสานประเพณีไทย ถวายเทียนเทศการเข้าพรรษา ประจำปี 2567 โดย รองศาสตราจารย์สมเจตน์ ดวงพิทักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เป็นประธานพิธีจุดธูปเทียรบูชาพระรัตนตรัย ประกอบพิธีถวายเทียนพรรษา ประจำปี 2567 มีคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏเลย และมีนายแปลง ศรีสุนทร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเมือง และพุทธศาสนิกชนบ้านกำเนิดเพชร เข้าร่วมพิธี
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0283-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0284-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0286-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0289-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0295-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0307-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0299-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0308-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0310-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0340-1024x683.jpg)
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0341-1024x683.jpg)
จัดพิธีถวายเทียนพรรษา ณ วัดสันตยาวาส บ้านกำเนิดเพชร ตำบลเมือง อำเภอเมืองเลย จังหวัดเลย
คลิกชมภาพ พิธีถวายเทียน ถ่ายภาพที่ระลึก