อธิการบดี มรภ.เลย ร่วมงานเลี้ยงคณะฑูตภูฏาณ
ผู้ช่วยศาตราจารย์ ดร.เชาว์ อินใย อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ร่วมต้อนรับคณะฑูตภูฏาณ ร่วมเปิดงานดอกฝ้ายบาน สืบสานวัฒนธรรมไทเลย
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2563 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ผู้ช่วยศาตราจารย์ ดร.เชาว์ อินใย อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเลย เดินทางไปร่วมต้อนรับและรับประทานอาหารกับคณะฑูตภูฏาณ มีนายโสภณ สุวรรณรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเลย ร่วมต้อนรับพร้อมหัวหน้าส่วนราชการ และร่วมสนทนาแลกเปลี่ยนสานความสัมพันธ์อันดีระหว่างภูฏาณกับจังหวัดเลย
![](https://lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2020/02/DSC_0896-1024x683.jpg)
โอกาสนี้ นักศึกษาภูฏาณ และนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏเลย ร่วมรับประทานอาหาร และถ่ายภาพเป็นที่ระลึก ณ โรงแรมเลยพาเลท อำเภอเมือง จังหวัดเลย